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MAJIBU KWA ANAYEPINGA ADHABU ZA KABURINI KWA HOJA KUWA HAZIONEKANI !

A J6 gy cut il otke OF Yol g gl bam piha il dr gl a8 Bl Olis ST e 18
Of Ypks)) 48 Wgdy (46 : 3 (el A5l 53850 OT 14l Eoie 265 535 T T3k ikl Dsiopad 501) c0g8 0 JT & s
QW Glie e dL 905 196 U Olde e dih 1g3ga5 1 JUB ax gy BT ¢ el 1 8l s (g0 @Snoy OF il ged 150005
S5 b L, (o e 08 3 4 o)) g 3 BB (1 Iy . (681 Vs o i 395 11506 p) DMl pn il 1939 1 I8
(S G e e ole OF Lt L 0ledYly Badl Gl s (sl o pa o adl odn Lojlas 198 Vb osadl e
(bl ppal o ST BT a4 DWW S0 dg il O o oSG 4 Ot o Lgenst Toal 157 910 0t o Lgonst Tal
#29 oL (6 B LYy copt 095 bl Sy L] ooy il g ponilly M) OF (16 Lt Jigol s Y 230 D1y
sp Y e Gl (aad paly OG G gf (g o O G & (59 (g ey )Ly carlyg Caldg W6 Wl ablp e Wb

By LTy clably Lne® Jody OF jeat1 oda Jan (3 Sl o Crlglly .y pmiy Vg U3

' Yule ambaye anapinga uwepo wa adhabu za kaburini kwa hoja ya kwamba
ikiwa kaburi litafukuliwa atakutwa maiti hajabadilika (kwa sababu ya adhabu yoy-
ote), atajibiwa mtu huyo kwa majibu mbalimbali miongoni mwayo ni haya:

Kwanza: Adhabu ya kaburini uwepo wake umethibitika kisheria, amesema Allah
Mtukufu kuhusu wafuasi wa Firauni ; (( Watadhihirishiwa moto ndani ya makaburi
yao asubuhi na jioni, na siku ya Qiyama itasemwa, waingizeni watu wa Firauni kati-
ka adhabu nzito mno)) Ghaafir 46; Na kauli ya Mtume swallallaahu alaihi wasallam
(( Na laiti msingezikwa (baada ya kufa kwenu) ningemuomba Allah akusikilizisheni
adhabu za kaburini ambazo mimi nazisikia, kisha akageuza uso wake akasema:
‘Ombeni kinga kwa Allah dhidi ya adhabu ya moto’ ; wakasema Maswahaba; ’
Tunajikinga kwa Allah dhidi ya adhabu ya moto’; kisha akasema tena; ‘Ombeni
kinga kwa Allah dhidi ya adhabu ya moto’ ; wakasema Maswahaba; ' Tunajikinga
kwa Allah dhidi ya adhabu ya moto’ )). Na kauli yake aliposema kuhusu muumini
(atayesalimishwa na adhabu za kaburini), (( litapanuliwa kaburi lake umbali wa
upeo wa macho yake)); na nyinginezo katika dalili za kisheria ambazo haifai
kuzipinga kwa kutumia dhana , bali ni wajibu kuzisadikisha na kunyenyea.

Pili ; Asili ya adhabu za kaburini ipo juu ya roho (ya maiti) na sio jambo lenye
kuonekana katika mwili wa maiti (tuliyemzika), lau kama lingekuwa ni jambo la
kuonekana katika mwili wa maiti basi adhabu ya kaburini isingekuwa miongoni
mwa imani ya ghaibu (yaliyofichikana); na isingekuwepo faida yoyote ya kuamini
ghaibu (yaliyofichikana). Bali adhabu ya kaburi ni miongoni mwa mambo yaliyo-
fichikana, na hali za (matukio ya) kaburini haziwezi kupimwa kwa hali (za matukio)
ya kidunia.

Tatu : Hakika adhabu za kaburini na neema zake na upana wa kaburi na ufinyu
wake ni mambo ambayo anayafahamu maiti mwenyewe, si mwingine asiyekuwa
yeye. (Mfano) mtu aliyelala usingizini akiwa kitandani kwake anaweza kuota
ndotoni kuwa amesimama au ameondoka na akarejea, au amepiga au amepigwa ,
au akaota yupo katika eneo finyu mno linalobana lenye kutisha; hali ya kuwa mtu
mwingine aliyepembezoni mwake haoni yote hayo wala hapati hisia yoyote kuhusu
hayo (anayoyaoni mwenzake ndotoni).

Na wajibu ulio juu ya kila mtu katika mfano wa mambo haya ya ghaibu
(yaliyofichikana) ni aseme tumesikia na tumetii na tumeamini na tumesadikisha
(tumekubali). *

Mwisho;
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