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Amesema Imaamul Albaaniy ALLAH amrehemu;

‘“ Ama mwanamke anapokuwa pamoja na mwanamke
mwenzake - ndiyo - bado (mwili wake) utakuwa ni uchi
isipokuwa maeneo ya mapambo yake nayo ni; kichwa , na
masikio,na shingo na juu ya kifua chake (karibu na shingo)
sehemu ya (kuteremkia) kidani cha shingoni , na dhiraa za
mkono wake pamoja na sehemu fulani ya kifupa panya
yaani sehemu ya bangili ya juu ya mkono (karibu na bega),
na miguu na chini ya muundi- ambayo ni sehemu ya
bangili za miguuni (vikuku). Na viungo tofauti na hivyo ni
uchi, haifai kwa mwanamke kutazama viungo hivyo (kwa
mwanamke mwenzake) wala pia haifai kuviacha wazi ka-
ma vile mwanaume wa kando asivyofaa kutazama
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NAMNA GANI MWANAMKE AVAE ANAPOKUWA

PAMOJA NA WANAWAKE WENZAKE ?

()

chochote katika viungo hivyo. Kwa sababu ya uwazi wa kauli ya AL-
LAH aliposema (( ... na wala wanawake wasidhihirishe mapambo
yao isipokuwa kwa waume zao au baba zao au baba wa waume zao
au watoto wao wa kiume au watoto wa kiume wa waume zao au
kaka zao au watoto wa kiume wa kaka zao au watoto wa kiume wa
dada zao au wanawake wenzao ..))
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Wamesema wanachuoni wa jopo la fat’'wa na tafiti za kielimu la
Saudi Arabia:

“ Ni wajibu juu ya mwanamke wa kiislamu ajiheshimu na ajipambe
na aibu (haya), hata kama hakuna anayemtazama isipokuwa mwa-
namke mwenzake, na wala asifunue kiungo chochote (mbele yao)
isipokuwa kile ambacho ni kawaida kudhihirika kwake na kuwe na
haja (sababu ya msingi) ya ufunuaji huo; kama vile kufunua uso na
mikono miwili na ncha za miguu miwili (karibu na nyayo) na mfano
wa viungo hivyo; na kufanya hivyo ni jambo lenye kumsitiri zaidi
mwanamke na kumuweka mbali zaidi na maeneo ya fitina...”

Mwisho:

Mkusanyaji na Mkalimani: Ummati Abdallah, Abuu Muhammad



