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SWALI

Kuna mtu ambaye anatumia nyoka katika kutibu, na
anadai kwamba jambo hilo linafaa kwa dharura. Njia ya ma-
tumizi yake kwa nyoka huyo ni hii ifuatayo; anamkamata
nyoka akiwa hai na anamuweka ndani ya chungu ambacho
kipo jikoni kinachemka. Baada ya hapo anatibu kwa kutumia
mafuta yaliyopatikana kwa uchemshwaji wa nyoka huyo, na
mtumiaji wa dawa hiyo huwa analewa kiasi fulani. Je inafaa
kujitibu kwa kutumia mafuta hayo endapo itathibitika kuwa
ni dawa yenye kuponyesha maradhi; na je inafaa kuweka
nyoka katika chungu kinachochemka motoni?

JAWABU :

' Kwanza kabisa: Haifai kuweka mnyama yeyote aliyehai
ndani ya maji yachemkayo, kwa sababu katika hilo kuna ku-
muadhibu mnyama (kwa moto), na hilo ni jambo ambalo
limekatazwa kwa kauli ya Mtume swallallaahu alaihi
wasallam aliposema: ((Na pindi mnapoua basi fanyeni wema
katika mauaji)).

JE INAFAA KUJITIBU KWA KUTUMIA MAFUTA YA NYOKA AU YA CHUI ?

mafuta ambayo yametokana na nyoka aliyechemshwa,
kwa sababu haifai kumla nyoka kwa mujibu wa kauli sa-
hihi miongoni mwa kauli mbili za wanachuoni , na mzoga
wa nyoka ni najisi , na kujitibu kwa kitu haramu , ni ha-
ramu (haifai).'

G Pili: Haifai kujitibu kwa kutumia nyoka wala kwa kutumia
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Masokoni yanapatikana mafuta yaitwayo mafuta ya chui.
Je inafaa kuyatumia mafuta hayo na mfano wake kwa ku-
jitibu ?

JAWABU:

' Haifai kujitibu kwa kutumia mafuta ya kile ambacho
Allah ameharamisha uliwaji wake, na miongoni mwake ni
chui. Kwa sababu chui ana meno ya kuwindia; na ame-
haramisha Mtume swallallaahu alaihi wasallam kula
mnyama yeyote mwindaji mwenye meno ya kuwindia.’

Mwisho
g dng AT o9 2 Jo ) Loy

Lol deelll (s9lid o L

Mkusanyaji na Mkalimani; Ummati Abdallah, Abuu Muhammad



