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Yeyote

anaswali
kuuhudhurisha moyo
wake na kwa un-
yenyekevu na kuambat-
ana na ukubwa wa Allah
moyoni mwake , basi
huyo ataondoka na swala
yenye faida na manufaa
makubwa, itamkataza
(huko aendako) dhidi ya
maovu na machafu na
atapata mafanikio (ya
akhera) kwa sababu

yake.”
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Ama yule ambaye
anaswali swala kwa sura
ya muonekano (wa nje
tu) pasina uhudhuriaji wa
moyo wala unyenyekevu,
moyo wake upo upande
fulani na mwili wake upo
upande mwingine, huyo
hatopata faida yoyote
kutokana na swala

yake.”
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Hakika swala inakataza maovu na machafu na hakika utajo wa Allah (swala)
ni mkubwa mno, na Allah anafahamu mnayoyatenda.
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Huwa inanipata hali hiyo “&= 4 =) ‘=45
(va kutetemeka na kuogo- . .y,

pa) ninaposimama mbele

ya wafalme wa duniani, N 085 A
vipi nisiwe hivyo kwa ° o ooy é ﬂ)
mfalme wa wafalme wote
(ALLAH)!
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Mkusanyaji na Mkalimani: Ummati Abdallah, Abuu Muhammad

...Al‘....lh.ll‘.

Amesema Imamu Alqurtubiy Allah amrehemu
kuhusiana na tafsiri ya Aya hiyo;

“ Kisha Allah ameelezea hukumu kutoka kwake ya
kwamba hakika swala inamkataza mwenye kuswali
na kuitimiza vema, (inamkataza) dhidi ya uovu na
uchafu kwa sababu ndani ya swala kuna usomaji wa
Qur’an ambayo inaambatana na mawaidha mba-
limbali, na swala inaushughulisha mwili wote wa
anayeswali. Pindi aingiapo eneo lake la kuswalia na
akanyenyekea kwa Mola wake na akakumbuka ku-
wa yupo mbele ya Mola wake ambaye anamuona na
kumchunga; nafsi yake inakuwa njema na
inanyenyekea na inajawa na uchunga wa Allah na
woga wa kumuogopa Allah unaonekana katika viun-
go vyake. Na haitokaribia kumtoka hali hiyo (njema
ya nafsi yake) isipokuwa muda wa swala nyingine
unaingia na hurejea katika swala (nyingine) akiwa
katika hali nzuri zaidi. Hii ndio maana ya aya hiyo ,
kwa sababu swala ya muumini ndivyo itakiwavyo

kuwa.

Hususani pindi atakapohisi nafsini mwake kwamba
huenda hii ikawa ndio swala yake ya mwisho , na
hali hii ndio kusudio la kileleni kabisa, na ndilo kusu-
dio kamilifu zaidi kwa sababu kifo hakina umri
maalumu na muda maalumu (ujulikanao kwa mtu)
wala hakina maradhi maalumu, na hili halina utata

ndani yake (linajulikana wazi kwa kila mmoja).

Na imepokelewa simulizi kutoka kwa mmoja
katika wema waliotangulia kwamba yeye alikuwa
anaposimama kuswali anatetemeka na inakuwa
nyekundu rangi yake akaulizwa kuhusu sababu ya
hali hiyo akajibu; “ Hakika mimi nimesimama
mbele ya Allah Mtukufu, huwa inanipata hali hiyo
ninaposimama kwa wafalme wa duniani, vipi nisiwe

hivyo kwa mfalme wa wafalme wote !

Swala ya namna hii lazima itamkataza mtu dhidi
ya maovu na machafu. Na yeyote ambaye swala
yake ipo katika hali ya kutimiza tu wajibu, haina
unyenyekevu ndani yake wala ukumbusho wowote
wala ubora wowote -kama zilivyo swala zetu leo hii
- na bora hata zingekuwa zinatimiza hata huo waji-
bu - swala kama hizi zinambakisha mwenye
kuziswali katika nafasi yake ileile aliyokuwepo
mwanzo, kama alikuwa katika njia ya uovu yenye
kumtenga mbali na Allah, basi swali hiyo inamua-

cha akiweweseka huko mbali.

Kwa ajili ya (hali ya swala kama) hii husimuliwa
kutoka kwa Ibnu Masoud na Ibnu Abbaas na Alha-
san na Ala’mash wakisema : (( Ambaye swala yake
haitomkataza maovu na machafu basi haitomzid-

ishia kwa Allah isipokuwa umbali ))”
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