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CHUKUA TAHADHARI DHIDI YA NJAMA ZA SHETANI !
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Amesema imamu Ibnul Qayyim, Allah amrehemu: (( Na miongoni mwa njama za shetani juu yako ni
kukuamrisha ukutane na masikini na wenye haja mbalimbali kwa uso uliokunjana na wala usiwaonyeshe
furaha wala uchangamfu ili wasije kutumaini (kupata chochote kutoka) kwako, na ili wasije kupata ujasiri
(wa kukuomba) na ili isije kuvunjika (hali ya) kuogopeka kwako katika nyoyo zao. Jambo hilo linakunyi-
ma dua zao njema, na mioyo yao kukuelekea , na mapenzi yao kwako. Basi shetani kwa hilo (alilolifanya
kwako) anakuwa amekuamrisha tabia mbaya na amezuia furaha na uchangamfu (unaotakiwa) pindi una-
pokuwa pamoja na masikini na wenye haja, na pia amekuzuia na tabia njema (unapokuwa) pamoja nao ili

akufungulie mlango wa shari na aufunge mlango wa kheri kwako.
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‘Na miongoni mwa njama za adui wa Allah (ambaye ni shetani) ni kuwahofisha waumini dhidi ya jeshi
lake na vipenzi wake (katika majini na watu), mpaka waumini wakawa si wenye kupambana nao na waka-
wa hawawaamrishi wema wala kuwakataza uovu (kwa sababu ya kuwaogopa) , na hii ni miongoni mwa
njama kubwa mno (anayoifanya shetani) kwa waumini . Na hakika Allah ameeleza kuhusu hili akasema:
(( Hakika huyo ni shetani kwenu ambaye anawahofisheni dhidi ya vipenzi wake , basi msiwaogope bali
niogopeni mimi ikiwa ninyi ni waumini wa kweli)) Aal Imraan 175. Maana ya aya hii kwa wanachuoni
wote wa tafsiri ni kama alivyosema Qataadah ; ‘Shetani anawatukuza vipenzi wake katika mioyo yenu, na
ndio maana Allah akasema msiwaogope (msiwatukuze) bali niogopeni mimi ikiwa ninyi ni waumini wa
kweli.” Kadiri imani ya mtu inavyokuwa madhubuti ndivyo inavyoondoka hofu ya vipenzi wa shetani, na

kadiri inavyodhoofu imani ya mtu ndivyo inavyoimarika hofu yake dhidi ya vipenzi wa shetani.

Na miongoni mwa njama za shetani , ni kuipumbaza na kuilewesha (kuiroga) akili mpaka akainasa, na
hakuna aliyesalimika dhidi ya uchawi wake isipokuwa yule ambaye Allah amemtaka. Shetani huipambia
nafsi jambo lenye madhara kwa mtu mpaka akamdhanisha kuwa jambo hilo ndilo lenye manufaa zaidi,
na shetani huichukiza nafsi katika jambo lenye manufaa kwa mtu mpaka akamdhanisha kuwa jambo hilo
lina madhara makubwa kwake; LAAILAAHA ILLA LLAAHU, ni watu wengi kiasi gani ambao wame-
fitinika kwa uchawi huu wa shetani | Na watu wengi kiasi gani ambao uchawi huu umezuia baina ya mi-
oyo yao na uislamu na imani na wema ! Na watu wengi kiasi gani wameifunua batili na wakaianika wazi

kwa sura yenye kupendeza na wakaiponda haki na wakaidhihirisha kwa sura mbaya ! ))
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Mkusanyaji na Mkalimani: Ummati Abdallah, Abuu Muhammad




