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SWALI:

Je inafaa kuvaa nguo yenye kubana ambayo inadhihirisha mgongo wa
mwanambke na matiti yake na kiuno chake. Na nguo ambayo inaonyesha
uzuri wa mwanamke na inaonyesha dhiraa mbili za mkono na shingo
yake na baadhi ya sehemu za kifua chake mbele ya wanawake wenzake na
ndugu zake wa karibu. Na je inafaa kuvaa nguo yenye kubana mbele ya
wanawake wenzake tu miongoni mwa wanawake ambao ni ndugu zake

wa karibu na wanawake wengine wa kando (wasio ndugu zake) ?
JIBU

[[ Swali hili lina pande mbili: Upande wa kwanza; Kuhusu vazi la mwa-—
namke lenye kubana ambalo linadhihirisha viungo vyake; Inafahamu
kutokana na miongozo ya sheria ya Kiislamu na Misingi yake kwamba

limewekwa sharti katika nguo ya mwanamke wa kiislamu iwe pana

MAVAZI YA KUBANA ANAPOKUWA MBELE YA WANAWAKE
WENZAKE AU NDUGU ZAKE WA KIUME.

nalo ni kujisitiri na kufunika mwili wa mwanamke dhidi ya kuta—
zamwa na wanaume wa kando ili kuzuia fitina na uharibifu. Na
mavazi yenye kubana yanapingana na makusudio na malengo haya
ya kisheria, kwa sababu katika uvaaji huo kuna kudhihirisha umbile
la mwanamke na viungo vyake , hivyo lengo la kujisitiri likusudi-
walo halifikiwi; bali vazi hilo linaweza kuwa ni kichocheo kikubwa
cha fitina. Kwa mujibu wa maelezo hayo; ni haramu juu ya mwa-
namke wa kiislamu kuvaa vazi lenye kubana mbele ya ndugu zake
wa karibu wa kiume, isipokuwa mumewe . Na ni haramu juu ya
mwanamke wa kiislamu kuvaa vazi lenye kubana mbele ya wana-
wake wenzake endapo litakuwa limefunika kuanzia katika kitovu
mpaka katika magoti tu, kama vile suruali, au liwe limefunika
maeneo mengine ya mwili lakini likawa linawafitinisha wanawake

wenzake na kuchochea hisia zao.

Upande wa pili wa swali: Kuhusu kinachofaa kudhihirishwa mion-
goni mwa mapambo ya mwanamke mbele ya ndugu zake wa kari-
bu wa kiume, kinyume na mume wake, nacho ni ; uso wake na
hareni zake

viganja vyake vya mikono, na vikuku vyake na

’ ’

bangili zake na cheni yake, na kichwa chake na miguu yake ( chini

ya miguu yake)..]]
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