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K utoka kwa A’twaa Ibn Yasaar, Allah amrehemu
amesema: Nilimuuliza Abuu Ayyuub Al-ansaariy Allah
amridhie: “Namna gani wanyama wa Udh-hiya walivyokuwa
wakichinjwa wakati wa Mtume Swallallaahu alaihi wasallam?”
Akasema: “Alikuwa mtu mmoja (katika maswahaba) anachinja
mbuzi mmoja kwa ajili yake na kwa ajili ya familia yake,
wanakula na (sehemu nyingine) wanalisha (watu wengine)” At-

tirmidhiy na Ibnu Maajah.

MNYAMA MMOJA WA UDH-HIYAH ANATOSHA KWA AJILI YA MTU
NA FAMILIA YAKE.
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Amesema Almubaarakafuur Allah amrehemu :"Hadithi hii
ni dalili ya wazi kwamba mbuzi mmoja anatosheleza kwa
ajili ya mtu na familia yake hata kama watakuwa wengi,

na hii ndio kauli ya sawa.”

A mesema Ibnul Qayyim Allah amrehemu: “Na mi-
ongoni mwa mwongozo wake Mtume swallallaahu alaihi
wasallam ni mbuzi mmoja anatosheleza kwa ajili ya mtu

na familia yake hata kama idadi yao itakuwa kubwa ¢

N a amesema Ashaukaaniy, Allah amrehemu: “Na
kauli ya haki ni kwamba mbuzi (au kondoo au ng’ombe
au ngamia) mmoja anatosheleza kwa watu wa familia mo-

ja, hata kama watakuwa watu mia moja au zaidi , kama
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ambavyo ilivyohukumu sunna ya Mtume swallallaahu

alaihi wasallam.”
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Mkusanyaji na Mkalimani: Ummati Abdallah, Abuu Muhammad



