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MASIKU KUMI YA MWANZO NDANI YA MWEZI WA DHULHIJJAH
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Kutoka kwa Abdullaah Ibnu Abbaas Allah amridhie , amesimulia kutoka
kwa Mtume £ amesema [[ Hakuna masiku yoyote ambayo matendo
mema yanapendwa zaidi na Allah kuliko matendo mema ya masiku haya
kumi. Wakauliza maswahaba ‘Wala tendo la jihadi katika njia ya Allah?’
Akajibu “Wala tendo la jihadi katika njia ya Allah, isipokuwa mtu ambaye
ametoka na nafsi yake na mali yake kwenda katika jihadi , na wala hakiku-

)

rejea chochote katika hivyo ]] Bukhari, Ahmad, Tirmidhiy na Ibnu Maajah.

Hadithi hii ni dalili kuhusu ubora wa masiku kumi ya mwanzo katika
mwezi wa Dhulhijjah kuliko masiku mengine katika mwaka. Kwa
sababu Mtume £ ameshuhudia kwamba masiku hayo ni bora kuliko
masiku yote ya duniani, na amehamasisha kutenda matendo mema ndani
yake. Na ndani ya hadithi hiyo pia kuna dalili ya kwamba kila tendo jema
ndani ya masiku hayo hupendwa zaidi na Allah Mtukufu kuliko tendo jema
lolote katika masiku mengine. Na hii inajulisha juu ya ubora mkubwa wa
matendo mema ndani yake na wingi wa malipo yake na kwamba matendo
yote mema yatendwayo ndani ya masiku hayo huongezwa malipo yake pasi—

na kubagua tendo jema lolote.

Kutoka kwa Abdullaah Ibnu Abbaas Allah amridhie , amesimulia kutoka

’

kwa Mtume # amesema [[ Hakuna matendo yoyote yaliyo bora zaidi
mbele ya Allah na yenye malipo makubwa zaidi kuliko matendo mema
ayatendayo mtu ndani ya masiku kumi ya mwanzo katika mwezi wa
Dhulhijjah Wakauliza maswahaba ‘Wala tendo la jihadi katika njia ya Allah?’
Akajibu “Wala tendo la jihadi katika njia ya Allah, isipokuwa mtu ambaye

ametoka na nafsi yake na mali yake kwenda katika jihadi , na wala hakiku-

rejea chochote katika hivyo ]] Addaarimiy.




akika kuyapata masiku haya kumi ya mwanzo

katika mwezi wa Dhulhijjah ni neema kubwa
sana miongoni mwa neema za Allah juu ya mja wake, kwa sababu
anakuwa kaupata msimu miongoni mwa misimu (ya kipekee) ya
kumtii Allah ambayo inakuwa ni msaada kwa muislamu - kwa
uwezeshaji wa Allah- unakuwa ni msaada kwa muislamu katika
kupata thawabu kemkem na kupata malipo mengi. Ni wajibu juu
ya kila muislamu atambue neema hii na ahudhurishe moyoni
mwake ukubwa wa malipo yaliyomo ndani ya masiku haya na
aziturmie vema nyakati na aonyeshe upekee na utofauti wa masiku
haya kumi dhidi ya masiku mengine; kwa kuzidisha utendaji wa
kumtii Allah, na hiyo ndio hali ya wema waliotangulia wa umma
huu; kama alivyosemma Abuu Uthmaan Annahdiy, Allah amre-
hemu {{Wema waliotangulia walikuwa wanazitukuza siku kumi za
aina tatu; Siku kumi za mwisho za mwezi wa Ramadhan | na Siku
kumi za mwanzo za mwezi wa Dhulhijjah na Siku kumi za

mwanzo za mwezi wa Muharram. }}

Na ndani ya siku kumi za mwanzo wa mwezi wa Dhulhijjah kuna
matendo mengi mno yaliyobora (kufanywa) na ya kumtii Allah ,

miongoni mwa hayo ni haya yafuatayo:

1)  Kuzidisha swala za sunna na sadaka na matendo mema
mengineyo, kama vile kuwafanyia wema wazazi wawili na

kuunga ndugu wa karibu, na kufanya toba ya kweli, na

2)

)

Q)

®)

kujisogeza kwa Allah kwa wema, na mfano wa hayo.

Kuzidisha kumtaja Allah Mtukufu, na kumtukuza na kusoma

Qur’an.

Kufunga swaumu. Hakika swaumu ya masiku tisa ya mwanzo
katika mwezi wa Dhulhijjah, japokuwa haikuthibitika hadithi
maalumu kwa ajili ya swaumu hiyo; lakini swaumu ni mojawapo
ya matendo mema yaliyo bora mno ambayo Mtume &
ameyasisitiza sana, hivyo kupendelewa swaumu ndani ya masiku
haya tisa ni kutokana na ujumla wa dalili za ubora wa swaumu za

sunna.
Ibada ya Hija na Umra, nazo ni miongoni mwa ibada bora zaidi.

Kupupia katika ibada ya kuchinja na kutoizembea, kwa sababu ya

ukubwa wa malipo yake mbele ya Allah Mtukufu.

we Allah tunakuomba utuzindue katika usingizi wa

kujisahau na utuwezeshe tufanye maandalizi ya akhera kabla

ya kutoka duniani na uturuzuku msaada wako wa kutumia muda na

nyakati za uhai wetu na utupe uzindushi wa kuitumia misimu ya kheri.
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